กำลังเรียนมหาลัยอยู่อยากงานทำมากค่ะธุรกิจที่บ้านกำลังจะแย่

สวัสดีค่ะ หนูอยากให้ทุกๆคนเข้ามาตอบกระทู้เพื่อเป็นแนวทางให้กับหนูมากๆค่ะตอนนี้ธุรกิจที่บ้านกำลังแย่ หนูมีน้องชายที่กำลังเรียนปี1 ส่วนหนูเรียนปี3 น้องชายกู้กยศ ไม่ผ่านเหมือนกันกับหนูเลยค่ะแล้วยิ่งธุรกิจที่บ้านกำลังแย่แบบนี้หนูอยากหางานทำเพื่อแบ่งเบาภาระที่บ้านแต่ติดตรงที่ว่าตอนนี้เรียนหนักมากบวกกับงานที่อ.สั่งมาทำให้แทบไม่มีเวลาว่างเลย ใจนึงอยากจะไปทำงานพาร์ทไทม์ที่ร้านสะดวกซื้อแต่ตอนนี้พนักงานที่ร้านเต็มค่ะ เขาไม่เปิดรับ แล้วยิ่งมหาลัยที่หนูเรัยนอยู่ค่อนข้างห่างไกลความสะดวกสบายมาก อยู่ไกลห้าง เลยอยากจะขอคำแนะนำว่าหนูหรืองานที่เป็นรายได้เสริมดีคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่