มีคนมาวิวซีรีส์ Away ของ Netflix กันไปรึยัง มันดีมากเลยนะ

Away เป็นซีรี่อวกาศลำดับไม่รู้ที่เท่าไหร่ของ Netflix แต่เรื่องนี้ยอมรับเลยว่าผลงานครั้งนี้เค้าดีมาก ทั้งงานภาพ บท และนักแสดง
.
.
Theme ของเรื่องคือ ภารกิจส่งมนุษย์ไปดาวอังคารครั้งแรก! และสิ่งที่ผมได้รับจากหนัง นอกจาก family drama และ ฉากอวกาศ คือ 
ซีรี่นี้ให้ผมได้สัมผัสกับชีวิตและความรู้สึกของนักบินอวกาศที่ต้องอัดกันอยู่ในกระป๋องเป็นปีๆ ความกดดันที่ต้องทำหน้าที่ในบทบาทของตนให้ดี การรับมือสถานการณ์ต่างๆในฐานะผู้นำ ความเห็นอกเห็นใจผู้อื่นแบบเข้าใจจริงๆ และการทำงานเป็นทีมในภารกิจที่ยากลำบาก... ลองคิดดูถ้าคนที่มีอีโก้ระดับคนเก่งที่สุดในโลก 5 คนมาทำงานและอยู่รวมกันมันจะปวดหัวได้ขนาดไหน

ทั้งหมดนี้ได้ถูกสื่อสารอย่างมีชั้นเชิงและถึงอารมณ์ผ่านนักแสดงชั้นเยี่ยมทั้งหมดในซีรี่ย์ไซไฟอวกาศเรื่องนี้ และอยากให้ตั้งใจดูการถ่ายทอดอารมณ์ของนักแสดงแต่ละคนให้ดีนะครับ บางทีเพียงแค่กล้องซูมไปใกล้ๆที่หน้า หรือการแสดงออกเล็กๆน้อยๆ เค้าก็ทำให้เราก็เข้าใจความคิดของตัวละครได้มากขึ้นทันทีเลย
.
.
ผมก็ไม่รู้จะบรรยายยังไงต่อให้มันไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องสำคัญ เอาเป็นว่าคุ้มค่าทุกวินาที อยากให้ได้ลองดูกันครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่