แฟนเป็นโรคซึมเศร้า

แฟนเราตอนนี้เป็นโรคซึมเศร้า คือ เราต้องรับมือกับเขายังไงคะ ใส่ใจก็แล้ว ทำทุกอย่างเพื่อให้เขารู้สึกว่าเขาไม่ได้โดดเดี่ยว  เขายังมีเรา แต่ก็เอาใจยากมากเลยค่ะ บางทีคิดว่าการเข้าใจเขาใส่ใจเขาอย่างเดียวมันไม่เพียงพอค่ะ เคยเลิกกันไปครั้งหนึ่งแล้วค่ะแล้วเขามาขอคืนดี เราก็ดีนะ เพราะยังรักเขาอยู่ แต่รอบนี้คบกันยังไปไม่ถึงปีเลย ก็เหมือนจะไปกันไม่รอดแล้วค่ะ  แฟนเป็นคนใจดีและใจเย็นมากค่ะ แล้วเรื่องนอกใจมีคนอื่นนี่ตัดออกไปได้เลยค่ะเรารู้นิสัยแฟนตรงนี้ดี แต่เรายังไม่อยากเลิกนะ ยังรักเขาอยู่ เอาใจเขายากมาเลยค่ะ  ต้องทำไง ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่