เมื่อคนในบ้านเอาเรื่องของเราไปเล่าให้คนในบ้านฟังแต่เรากลับโดนว่าควรทำอย่างไรดีคะ

สวัสดีคะ เราชื่อพิมนะคะ พอดีตอนนี้เราอาศัยอยู่บ้านแฟนคะ ที่บ้านแฟนมีเพื่อนสะใภ้อยู่ด้วยกัน3คนคะ เราสนิทกับพี่ที่เป็นเพื่อนสะใภ้คนที่หนึ่งมาก เวลามีเรื่องอะไรเรามักจะเล่าให้เขาฟังคะ แต่เมื่อวันนี้เขากลับเอาเรื่องของเราไปเล่าให้แม่ของแฟนฟังคะ เราเลยโดนว่า สาเหตุเลยมาจากแฟนของเราไปทำงานต่างจังหวัดคะ เขาก็ให้นะคะแต่ครั้งนี้เขาต้องเก็บไว้กินที่ต่างจังหวัดด้วยเขาเลยไม่ได้ให้ค่ากินเรามาเลยให้แค่ค่าไฟค่าน้ำที่ต้องข่วยกันออกคะ เราเลยต้องเก็บเศษเหรียญมาซื้อไข่กับมาม่ามาตุนไว้คะเราไม่ได้มีเงินขนาดที่ต้องซื้อกินทุกวัน แล้วแม่แฟนก็ว่าเราคะ เขาบอกว่าเขาไม่เชื่อหรอกที่ลูกของเขาจะไม่ให้เงินเลย ถ้าไม่มีเงินจะเอาเงินไหนไปซื้อของมา ใจในก็อยากเถียงออกไปนะคะว่า....ก็เงินที่เอาไปซื้อของมาคือเศษเหรียญไม่กี่บาทไม่ถึงร้อยด้วยซ้ำ แต่ก็พูดไม่ได้คะเราก็ได้แต่เงียบ และมีอีกเหตุการคะ เราอยู่บ้านแฟนมาเข้าปีนี้ปีที่5. เมื่อก่อนเราตื่นเช้าล้างจานหุงข้าวตลอด แต่เดี๋ยวนี้เราเริ่มตื่นสาย พี่สะใภ้ที่สนิทกันเลยต้องล้างจานหุงข้าวหากับข้าวให้แฟนเขาเองคะ แต่ก็เหมือนเขาจะไม่พอใจเรานะคะ ว่าจากที่เราเคยทำเรากับไม่ได้ทำเลยบอกแม่แฟนคะ.ที่นี้กรรมก็มาตกที่เราอีกคะ แม่แฟนเลยโทรไปหาแฟนว่าเราไม่ทำไม่หุงไม่ล้างจาน
ที่เรารู้ก็เพราะแฟนคะ แฟนมาบอกว่าเราเคยทำก็ทำไปเขาจะได้ไม่ต้องพูดคะ แต่บางที่อยู่บ้านเดียวกันก็ต้องช่วยกันบ้างไหมคะ แต่ในความรู้สึกของเราตอนนี้คือ สนิทกับแฟนแค่คนเดียวคะ ตกเย็นทานข้าวเสร็จเราก็ขึ้นนอนเลยคะกลายเป็นปัญหาเยอะอีก ตอนนี้ทำตัวไม่ถูกเลยคะ  เขาคงเอาเราไปพูดฟมดแล้วละคะ5555 เราควรทำอย่างไรดีคะ กับปัญหาทั้งหมดนี้อะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่