WW1 ถ้าหมาอำนาจกลางชนะ! โลกจะเป็นอย่างไรครับ

เป็นสงสัยส่วนตัวครับสืบเนื่องมาจากมีแต่เหล่านักคิด นักเขียนส่วนใหญ่มัก จินตนาการถึงถึงโลกใน สงครามโลกครั้งที่สองเมื่อฝ่ายอักษะชนะสงคราม แต่ผมกลับสงสัยว่าถ้าเปลี่ยนเป็นโลกในสงครามโลกครั้งที่หนึ่ง โลกที่ " มหาอำนาจกลาง " ชนะสงครามแทนที่จะเป็นฝ่ายพันธมิตร​โลกของเราจะเป็นแบบใด เนื่องจากผมนั้นอ่อนทางเรื่องประวัติศาสตร์จึงขอความกรุณา​จากท่านผู้รู้​มาช่วยตอบคำถามของกระผมด้วยครับ ขอบคุณ​ครับ​
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่