ช่วยสงเคราะห์ความรู้ให้มี่2020หน่อยเร็วววว

สวัสดีอีกครั้งนะ วันนี้จะมาพูดถึงเรื่องบังทันอีกแล้ว ต้นเหตุมาจากกระทู้คราวก่อนที่ทุกคนพร้อมป้ายยาดิชั้นกนักมาก แต่ขอบคุณทุกความเห็นมากๆ เลยนะคะที่ทำให้เรามีความสุขมากขึ้นขนาดนี้ ตั้งมืออัญชลีเลยค่ะ

เอาล่ะ แต่ด้วยความพึ่งเข้าสู่ด้อมมาไม่นาน (ไม่ถึงครึ่งปีเลยมั้ง) เลยทำให้ไม่ค่อยรู้อะไรมากลึกขนาดนั้น เลยทำให้จขกท.สงสัยว่า ถ้าถึงวันเกิดใครสักคนในสามชิก เหล่ามี่จะเอาของมาแลก มาแจกกันใช่ไหมคะ? แล้ววัฒนธรรมการแจกนี้มันต้องทำอะไรยังไงบ้าง ไม่ใช่ว่านี่ไม่เคยไปนะ เคยมีโอกาสไปงานกุก แล้วคนเยอะมากกก ทุกคนถือของเต็มไม้เต็มมือไปหมด บางคนก็มีของแจกของแบกกัน แต่ตอนนั้นดิฉันไปตัวเปล่าและเป็นครั้งแรกในชีวิตที่ไปเลยไม่ได้อะไรมาเพราะเขิน ฮ่าๆๆๆ และก็ไม่มีอะไรไปแลกกับเขาด้วยล่ะ เกรงใจมี่

ใครรู้ก็สงเคราะห์ความรู้ให้จขกท.หน่อยนะคะคิ้คิ้ โดนตกจนไม่เหลืออะไรแล้ว ทำบุญความรู้ความเข้าใจให้ดิฉันหน่อยค่ะมี่ผู้น่ารัก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่