กำลังจะตกงานค่ะ ขอพื้นที่ระบาย+ขอกำลังใจหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว Pantip ทุกคน

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ กำลังจะตกงานที่ทำมาสองปีกว่า (ตอนนี้อายุ 25 ปีแล้ว) เนื่องจากกำลังจะโดนย้ายไปทำงานที่จังหวัดอื่น แต่ว่า จขกท ไม่สะดวกไปในตอนนี้ค่ะ ซึ่งถ้าไม่อยากย้ายไปก็ต้องลาออกค่ะ ซึ่งคิดว่าจะไปเขียนใบลาออกพรุ่งนี้แล้ว ตอนนี้พอมีเงินเก็บอยู่บ้างและคงไปขอเงินชดเชยจาก ปกส ได้อีกสามเดือน แต่เนื่องด้วยสถานการณ์ในตอนนี้กลัวว่าจะหางานทำไม่ได้ ตอนนี้กังวลไปหมด ไม่อยากกลับไปเป็นภาระครอบครัวค่ะ ตอนนี้เลยต้องการกำลังใจมากๆ เพราะเดี๋ยวต้องเริ่มหางานแล้ว ไม่อยากบ่นให้ที่บ้านกับเพื่อนฟังแล้วค่ะกลัวจะรำคาญกัน 5555555 ใครที่กำลังประสบปัญหามาแชร์กันได้นะคะ อยากรู้วิธีจัดการกับปัญหาของแต่ละคน ส่วนพี่ๆ เพื่อนๆ คนไหนอยากให้กำลังใจหรือมีคำแนะนำอะไรสำหรับสถานการณ์แบบนี้ต้องขอรบกวนด้วยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ประสบปัญหาในชีวิตนะคะ จับมือสู้ไปด้วยกันค่ะ ถึงวันนี้จะแย่แต่พรุ่งนี้เราอาจจะได้เจอเรื่องที่ทำให้ใจชุ่มฉ่ำบ้าง สู้!
ป.ล. จริงๆไม่ค่อยได้เล่นพันทิป ไม่รู้ว่าติด tag ถูกหรือไม่อย่างไร ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ 
กางเต้นท์รอ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่