การต่อยผู้หญิง กับ ไม่ต่อยผู้หญิง อันไหนเป็นการเหยียดเพศครับ?

กระทู้คำถาม
วันนี้ดูDeadpool มีฉากนึงที่มันจะต่อยตัวร้ายผู้หญิง แล้วมันพูดขึ้นมาว่าต่อยหรือไม่ต่อยเป็นการดูถูกผู้หญิงกันแน่

ถ้าต่อย=ก็โดนด่าว่ายิ้มต่อยผู้หญิง
ไม่ต่อย=ก็เหมือนดูถูกว่าผู้หญิงอ่อนแอกว่า เพราะเราถือว่าเค้าเป็นผู้หญิงเลยไม่ต่อย

**แต่ในหนังคือสุดท้ายก็ต่อยลก็ยิงทิ้งด้วย โครตฮา555

มาแลกเปลี่ยนความคิดกันได้ครับ

ส่วนตัวคิดว่าแบบคงขึ้นอยู่กับเจตนา ถ้าจะมาทำร้ายเราก็คงเลือกที่จะต่อย
แต่ถ้าทะเลาะกันหนัก ก็อาจจะไม่ต่อย เพรามันคือวุฒิภาวะทางอารมณ์
มั้งครับ5555
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่