ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการรับสมัคนักศึกษาของหอการค้าไทยครับ

ผมกำลังเรียนอยู่ในชั้น ม.6 แต่เห็นมหาลัยอื่นๆเริ่มมีการสอบหรือเริ่มเปิดรับกันมั่งแล้ว แต่หอการค้าไม่ได้แจ้งรายละเอียดการเปิดรับสมัคแต่อย่างใดก็เลยมีคำถามครับ
1.หอการค้าบอกว่าสามารถมาสมัคได้ทุกวัน   ผมควรไปสมัคเลยหรือเปล่าครับ? 
2. ต้องเสียค่าสมัคกี่บาท ค่าหนังสือ ค่าบัตร ค่าชุด   ค่าอื่นๆ   รวมทั้งสิ้นกี่บาทครับสำหรับการไปสมัควันแรก
3.มีการสอบวัดความสามารถหรือสัมภาษณ์หรือพอร์ต  ใช้เกรดกี่เทอม (มนุษย์ศาสตร์ ญี่ปุ่น)
4.ผมที่ไม่มีพื้นฐานเลยเรียนได้ใหมครับ(มนุษย์ศาสตร์ ญี่ปุ่น)
5.ไอแพด +หนังสือ นับเป็นค่าเทอมหรือเปล่าครับ หรือต้องจ่ายแยก
6.ช่วยแนะนำหนังสือที่สอนภาษาญี่ปุ่นตั่งแต่เริ่มต้นขอแบบละเอียดยิบทีครับ(มีขายในร้านค้าออนไลน์)
7.ปีหน้า จะมีการรับสมัคช่วงไหนครับ
ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่