แอบชอบรุ่นน้อง

สวัสดีครับทุกคน ผมมีเรื่องอยากจะถามทุกคนครับ
ถ้าทุกคนตกอยู่ในเหตุการณ์นี้แบบผม ทุกคนจะทำยังไง เรื่องมีอยู่ว่า ผมกำลังศึกษาอยู่ในอาชีวศึกษาแห่งหนึ่งในปากช่อง ผมไปเจอน้องคนนึงครับ แต่อยู่คนละสาขา เขาน่ารักมาก แต่น้องเขาเป็นผู้ชายนะครับ>< ผมเจอครั้งแรกผมรู้สึกชอบเลย555 ผมตามหาเฟซน้องเขา แล้วผมก็หาเจอ แต่ผมไม่กล้าทักไปเลยครับ จนมีวันหนึ่ง โรงเรียนของผมให้นักเรียนมาสอบที่หอประชุม แล้วผมก็ได้นั่งโต๊ะข้างๆน้อง ผมก็เอาแต่นั่งมองหน้าน้อง5555
แล้วพอตกเย็น ผมตัดสินใจทักหาน้องว่า ทำข้อสอบได้บ้างไหม แล้วน้องก็ตอบผม ไปๆมาๆ ผมก็ได้เริ่มคุยกับน้องเขาทุกวัน (แต่ในสถานะพี่น้องนะครับ) แต่น้องไม่รู้ตัวว่าผมตามจีบ ทุกวันนี้ ผมกับน้องก็เล่นด้วยกันในโรงเรียนบ้าง เดินผ่านแล้วก็ยิ้มให้กันบ้าง บางทีก็แกล้งกันบ้าง คือเราสองคนเหมือนพี่น้องปกติเลยครับ
จนมาวันนี้แหละที่ผมคิดหนัก ถ้าวันนึงน้องรู้ตัวขึ้นมาว่าผมชอบน้อง น้องเขาจะเป็นยังไง ความสัมพันธ์นี้มันจะจบลงแบบไหน ทุกคนคิดว่า ผมควรคิดกับเขาแค่พี่น้อง หรือว่าตามจีบต่อดีครับ? ผมไม่กล้าปรึกษาเพื่อนๆเลยครับ ผมเลยขอมาปรึกษาทุกคนที่นี่
//ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านนะครับ❤️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่