อยากให้หน่วยงานใดหน่วยงานหนึ่งมาช่วยเอาคนเสพยาไปบำบัด

คือมีอยู่ว่า มีคนในบ้านเรา(พี่ชาย)ติดยาอย่างหนักติดจนประสาทเสีย เวลาไม่ได้เสพยาก็จะโวยวาย อาระวาด ทำลายข้าวของ ใครทำให้ไม่พอใจก็จะทำร้ายร่างกาย ด่าเขาไปทั่ว ขอแต่เงินพ่อ งานการไม่ทำ เวลาพ่อไม่ให้เงินก็ด่าพ่ออย่างหมูอย่างหมา เหมือนไม่ใช่พ่อ บังคับเอาเงิน รถเครื่องของพ่อมันก็ยึดเอาไปขี่คนเรียกได้ว่าเอาไว้ขี่ไปซื้อยามาเสพ ใครมองนิดมองหน่อยก็ด่าเขา จนชาวบ้านแถวบ้านเอือมนะอา เคยแจ้งตำรวจไปหลายรอบ ตำรวจไม่สามารถช่วยอะไรได้เลย มีแต่บอกมันแค่เสพ ยังไงก็ยอมไปมันไป จะได้ไม่ต้องมาทะเลาะ คือคนในบ้านไม่ไหวแล้ว ไม่รู้จะทำอย่างไร สงสารพ่อ ต้องทำงาน แล้วต้องมาเจอลูกแบบนี้ ไถ่แต่ตัง ไม่ให้ก็ด่าเขา ด่าคนในบ้านเก่งแต่คนในบ้าน แล้วเวลาตำรวจมาบ้านมันก็จะพูดดี พูดแบบพวกเขาทำผมโมโหเอง บางครั้งเวลาตำรวจมา ก็จะหนีไปกลางทุ่ง (ที่บ้านติดทุ่งนา) ตำรวจก็ไม่สามารถช่วยไรได้เลย หนูอยากขอร้องให้หน่วยงานใดก็ได้ที่สามารถเอามันไปบำบัดได้ ช่วยมาเอาไปทีเถอะนะคะ เดือดร้อนมาก หนูอยู่บ้านแทบไม่ได้ เคยไปร้องศูนย์ดำรงธรรมที่อำเภอ เขาก็รับฟัง แต่ก็ไม่เห็นทำอะไร จนตอนนี้มันไม่กลัวอะไรเลย ขี่รถไปซื้อยามาเสพทุกวัน ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น ช่วยแนะนำหนูหน่อย รึช่วยหนูกับครอบครัวหน่อยนะคะ😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่