ถามจริงๆ ครับ รถมีผลต่อการจีบใครสักคนไหม ?

ถ้าเป็นคุณคุณจะเลือกใครครับ

อายุเท่ากัน

A: เป็นพนักงานบริษัท มีเงินเดือน , มีรถ Suv ขับ
B: เป็นนักศึกษา ยังขอเงินพ่อแม่ , มีรถ Ecocar ขับของพ่อแม่

สองคนนี้นิสัยดีทั้งคู่ พูดคุยเก่งทั้งคู่ แต่ A ไม่ได้เรียนต่อปริญญาตรี เลยทำงานเร็วกว่า B ถ้าคุณเป็นผู้หญิงอายุ 28-30 จะเลือกใครครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 18
ส่วนตัว
ผมมองว่า สิ่งที่คุณยกมามันเบาบาง จนไม่สามารถตัดสินได้

A ไม่ได้จบตรี เป็นพนักงานบริษัท มีเงินเดือน มีรถ Suv ขับ
แต่ เขาก็จะพบทางตันในวันหนึ่ง และวันนั้น เขาจะตกงาน ถ้าเขายังเป็นแบบนี้อยู่

B: เป็นนักศึกษา ยังขอเงินพ่อแม่ , มีรถ Ecocar ขับของพ่อแม่
เป็น นศ มันก็ไม่ได้เป็นเครื่องการันตีอะไรได้เลย

การจะเลือกใครสักคนเป็นแฟน
เราควรมองที่ mindset ของเขาเป็นหลัก
ถ้า mindset เขาดี เขาจะพาตัวเองไปสู่จุดที่ดีกว่าในปัจจุบันแน่นอนครับ
ความคิดเห็นที่ 4
รถกระบะเราก็นั่งได้
รถแมงกะไซเราก็นั่งได้
รถญี่ปุ่นมือ​ 2  3​ 4  เราก็นั่งได้
เราไม่ฟิกเรื่องรถอะค่ะ

แต่ก็มีผลนิดนึงนะ​ เพราะ​เราจะไม่เลือกคนที่ขับซุปเปอร์​คาร์กับบิ๊ก​ไบก์ เพราะ​เราไม่ชอบความเร็ว
ความคิดเห็นที่ 3
สำหรับบางคนใช่   บางคนไม่ใช่
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่