น้องหมาที่บ้านเห่าจนนอนไม่ได้เลยค่ะ

กระทู้คำถาม
ที่บ้านมีน้องหมาสามตัว เจ้าตัวเล็กอยู่มานานแล้วเป็นตัวเมียค่ะ อีกสองตัวเป็นโกลเด้นตัวผู้ อยู่ด้วยกันมากัดกันบ้างเห่ากันบ้างแต่ไม่ได้เห่าทั้งวันทั้งคืนแบบช่วงนี้เลยค่ะ ดุน้องก็แล้ว ว่าน้องก็แล้ว ยังไม่ยอมหยุดเห่าเลย กลายเป็นว่าตอนกลางคืนเราใช้เวลาในการไปนั่งคุยกับหมามากกว่าการนอนอีกค่ะ ทำไงให้น้องหมาทั้งสามตัวลดการเห่าลงบ้างคะ อยากนอนเหมือนกัน สงสารเพื่อนบ้านด้วย แต่ช่วงนี้น้องดื้อจริงๆ ไม่ไหวค่ะ 😭😭😭

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่