บัตรเครดิตเงินเดือน 15000 ใบไหนสะสมหรือแลกไมล์ได้คุ้มที่สุด

บัตรเครดิตที่สำหรับฐานเงินเดือน 15000 อันไหนที่สะสมหรือแลกไมล์ได้คุ้มที่สุดครับ
lifestyle: ซื้อของและกินในห้างปกติครับ, เข้าbigC lotus macro, ซื้อของออนไลน์ และไปกลับกรุงเทพ-เชียงใหม่ บ่อยเพราะพ่อแม่อยู่ที่นั่น

อยากทำเพราะเผื่อจะเอาไมล์ที่ได้ไปแลกได้บินฟรีบ้าง หรือก็ไปเที่ยวต่างประเทศบ้างถ้ามีโอกาศ (อยากได้แบบที่ไมล์ไม่มีหมดอายุก็จะดีมากครับ)
และเสริมสภาพคล่องทางการเงินนิดนึงครับผ่อนของ 0% อะไรแบบนี้ครับ

แนะนำมาได้เลยครับ หาข้อมูลเองแล้วก็ยังงงนิดๆเพราะไม่มีประสบการณ์ในการใช้บัตรครับ ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่