เมื่อคะแนนของบัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพแอร์เอเชียโดนตัดไปโดยหาสาเหตุไม่ได้ มีใครเคยเจอแบบนี้บ้างคะ

เนื่องจากเพิ่งเคยสมัครบัตรเครดิตครั้งแรกในชีวิต และมีพนักงานแนะนำบัตร BBLAirasia เพราะโฆษณาว่าสะสมpointแลกตั๋วบินได้ มีสิทธิพิเศษมากมายกับสายการบิน พอได้มาก็ใช้บัตรทันที จนได้คะแนนมา2พันกว่าคะแนน **แต่อยู่ๆก็ถูกหักคะแนนออกไป 1,232 คะแนนในคราวเดียว จึงโทรไปสอบถามกับทางธนาคารถึงสาเหตุการหักคะแนนครั้งนี้ แต่ธนาคารบอกว่าสายการบินเป็นผู้หักไป ต้องถามสายการบิน พอโทรไปหาสายการบินก็บอกว่าธนาคารเป็นคนหัก สายการบินดูไม่ได้ คนละส่วนกัน ยังไงล่ะทีนี้ เราก็ฟังเค้าจนโทรกลับไปกลับมา5รอบ สุดท้ายไม่มีใครให้คำตอบได้เลยทั้ง BBL และ Airasia จนปัญญาแล้วว่าต้องสาเหตุจากใคร ทั้งที่บัตรนี้ก็ร่วมกันอยู่2บริษัท มีใครพอมีความรู้ด้านนี้บ้างคะ รบกวนแนะนำทีค่ะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่