แฟนงอน หลังจากเธอไปตัดผมมา แล้วผมบอกเธอว่าเหมือนหมาหูยาวเลย

คือแฟนของผม ผมยาวแล้วไปตัดสั้นพร้อมดัดตรงปลายให้มันงุ้มเข้าหาลำคอ ไม่รู้เขาเรียกว่าทรงอะไร แต่ประเด็นคือเธอไม่พอใจหลังจากผมไปแซวว่าเหมือนหมาหูยาวเลย คือผมก็แซวเพราะเอ็นดูนะครับมันก็น่ารักมากอยู่ เรื่องแบบนี้ผู้หญิงซีเรียสมากไหมครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แซวผิดชีวิตเปลี่ยน 😆

ผญเรา อยากได้คำชมทางบวก มากกว่าคำชมทางลบ
ยิ่งเป็นแฟนจะแซวทางด้านลบนี่ไม่ได้เลยค่ะ

อย่างเช่น น่ารักเหมือนหมูเลย หมู = อ้วน
อะไรแบบนี้ บางคนก็พูดแซวเล่นขำๆได้น่ารักดี
บางคนกำลังต้องการคำชมที่จริงจัง แล้วเพิ่งตัดผมไปความมั่นใจทั้งหลายที่สวยออกจากร้านมาพังทล่ายในพลิมตาเหมือนแฟนพูด 555+
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่