ถามแม่ๆกับการคุยเรื่องเพศกับลูกค่ะ

ลูกสาว 6 ขวบค่ะ อยู่ชั้น kindergarten พอดีวันนี้ไปเปิดสมุดที่ลูกวาดรูปไว้ค่ะ แล้วมีรูปหญิง ชายจุ๊บกัน มีอะไรกันค่ะ คือเส้นวาดก็ไม่ได้ละเอียดมากนะคะ แบบเด็กวาดรูปคนเป็นหัวกลมๆ ตัวกลมๆ มีแขน ขาเป็นเส้นอ่ะค่ะ ลักษณะผู้หญิงเค้าก็จะวาดแบบมีนมสองข้าง สี่ข้างบ้าง แต่มันพอดูออกว่าจะสื่ออะไร

จะเริ่มคุยกับลูกยังไงดีคะ คิดคำพูดไม่ออกค่ะ ตกใจนิดหน่อยค่ะ ไม่ได้เตรียมใจคุยกับลูกเรื่องเพศเลย 5555 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ที่บ้านมีลูกชายอีกคนนะคะ 9 ขวบ แต่รายนี้ไม่อะไรมากค่ะ ฮีไม่ชอบวาด ไม่ชอบเขียน แต่ก็ยังไม่มีประเด็นอะไรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่