ปิดบูโรกู้ซื้อบ้าน

สวัสดีเพื่อนสมาชิก ผมมีข้อสงสัยอยากถาม ผมเป็นคนนึงที่เคยติดประวัติบูโรด้วยเหตุผลจำเป็นบางอย่างยอดค้างชำระเกิน300วัน5บัญชี บัญชีที่น้อยสุดยอดประมาณสองพันกว่าบาท เยอะสุดประมาณหมื่นนิดๆรวมทั้งหมดประมาณสองหมื่นนิดๆ ปัจจุบันปิดยอดทั้งหมดแล้วเมื่อ 16/06/63 ด้วยความที่อยากมีบ้านเป็นทุนเดิมอยู่แล้วจึงตะเวนดูบ้านทั้งมือ1มือ2จนมาเจอบ้านที่ถูกใจเป็นทาวน์โฮมชั้นเดียวหลังมุมราคา1.29ล.โครงการใหม่ซึ่งผมเองถูกใจมากแต่ก็คิดไว้แล้วว่าเรามีประวัติน่าจะยาก(เงินเดือน15,700 ไม่มีภาระ) แต่ก็เข้าไปดู จนเชลล์ของโครงการแนะนำว่ายื่นกู้เลยมั้ยเดี๋ยวช่วยดัน จึงลองยื่นดู เชลล์ยื่นไป3ธนาคาร สีม่วง/สีเขียว/สีส้มของรัฐ แน่นอนสองเจ้าแรกไม่หวังเพราะหาข้อมูลมาเยอะพอสมควร ซึ่งก็ตามคาดสีม่วงเจ้าแรกโทรมาหลังเอกสารครบเพียงสามวันว่าบูโรคุณลค.ไม่เข้าเกณฑ์ หลังจากนั้นอีกสองอาทิตย์เซลล์แจ้งว่าสีเขียวก็ไม่ผ่าน ทำใจไว้แล้วทั้งสองที่ ล่าสุดวันนี้ตอน18.00น.เซลล์แจ้งมาว่าสีส้มของรัฐก็ไม่ผ่านต้องรอ 1 ปี โดยที่ไม่มีจนท.โทรแจ้งเลย กรณีแบบนี้เพื่อนสมาชิกว่าผมควรจะต้องทำยังไงดี ติดต่อจนท.สีส้มเองได้มั้ย หรือควรรอ1ปีตามที่เซลล์แจ้ง

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่