สอบถามคนที่เคยพักที่เซ็นทาราแกรนด์บีชรีสอร์ทแอนด์วิลล่า กระบี่

สวัสดีค่ะ เรามีแพลนว่าจะไปเที่ยวกระบี่สัก 5 วัน ช่วงปลายเดือนตุลาคมค่ะ แล้วโรงแรมที่เล็งๆไว้ คือ เซ็นทาราแกรนด์บีชรีสอร์ทแอนด์วิลล่า เพราะเห็นส่วนลดแล้วน่าตำมาก แต่เนื่องจากนี่เป็นกระบี่ทริปแรกในชีวิต เลยมีคำถามอยากถามผู้รู้ค่า

1. ถ้าพักที่เซ็นทาราแกรนด์ แล้วอยากไปเดินเล่นแถวอ่าวนาง night market หรือเที่ยวผับบาร์ ต้องเช่าเรืองของโรงแรมไปกลับเองหรือเปล่า? หรือแถวโรงแรมมีบาร์ ร้านอาหาร ที่ไม่ใช่ของโรงแรมให้บริการไหมคะ

2. ถ้าเราอยากเที่ยวบาร์แถวอ่าวนาง แล้วกลับโรงแรมช่วงดึก จะมีบริการเรือกลับโรงแรม หรือสามารถกลับเดินทางกลับแบบไหนได้บ้างคะ หรือไม่มีเลยต้องพักแถวอ่าวนางเท่านั้น

3. ทัวร์ไปเกาะต่างๆ เกาะพีพี เกาะห้อง ไร่เลย์ สามารถซื้อได้ออนไลน์ หรือซื้อกับโรงแรมดีกว่า

4. อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับเที่ยวกระบี่หลังโควิดค่า พวกบาร์ ร้านอาหาร แหล่งเที่ยวเงียบมากหรือเปล่า เรากลัวบรรยาศจะเงียบเกินไปจนน่ากลัว และอันตรายอ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่