ผมมีที่1ไร่อยากจะแบ่งเป็น9แปลง

ที่1แปลง40x40เมตร
มีถนน6เมตรด้านหน้า
แต่ไม่มีใครซื้อผมเลยอยากแบ่งเป็น9แปลง 8แปลงเป็นที่ดินขาย แปลงที่9ทำถนน

แต่คำถามคือ ปัญหาจะมีอะไรกับการแบ่งไหมต้องเสียอะไรบ้างถ้าหากว่าที่แปลงนี้เคยแบ่งมาจากแปลงใหญ่เมื่อปนะมาณ8-9ปีที่แล้ว

ถนนต้องกว้างเท่าไหร่ดีในซือยน่ะครับ
และคำถามนี้สำคัญมากคือ ถ้าผมไปดำเนินการแบ่งแปลงแล้วแต่ยังไม่ได้เอกสารอะไรมาที่แต่ผมพอที่จะเอาไม้ไปปักหลักเองแล้ว สามารถแบ่งขายได้เลยไหมอาจจะให้เขามัดจำสัก10%และรอให้โฉนดออกมาแล้วค่อยจ่ายทั้งหมด ถ้าทำได้จ้องทำสัญญาในรูปแบบไหน

มีคำแนะนำอะไรย้างไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่