สอบถามเรื่องกล้องวงจรปิดค่ะ อ่านแล้วง๊งงง...

สวัสดีค่ะ พอดีว่าอยากติดกล้องวงจรปิดที่บ้าน ยี่ห้ออะไรดีคะ  มีโจทย์คือ
1. อยากได้กล้องที่ตั้งเฉยๆ เป็นลอยๆ ไม่ต้องเจาะผนังหรือฝ้าใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ
2. สามารถบันทึกวิดีโอไว้ได้หลายวัน (และอยากสอบถามเพิ่มเติมค่ะ ถ้าหากเราดูผ่านมือถือ เราจะสามารถดูย้อนหลังได้มั้ยคะ)
3. มีระบบตรวจจับความเคลื่อนไหว หากมีการเคลื่อนไหวตอนเราไม่อยู่บ้าน จะแจ้งเตือนมาที่เรา อะไรแบบนี้ค่ะ

และอยากสอบถามเพิ่มเติมค่ะ
1. โดยปกติแล้วการบันทึกภาพ จะบันทึกเสียงด้วยมั้ยคะ
2. การติดตั้งกล้อง จะต้องมีกล่องบันทึกมั้ย อันนี้ไม่น่าใจว่าพูดถูกมั้ยค่ะ แต่ถ้าเปรียบเทียบ internet คือกล่อง router 
3. ถ้าหากติดแบบ ตั้งลอยๆที่พื้น แล้วอยากติดเพิ่มแบบเจาะผนังไว้นอกบ้าน ต้องทำอะไรเพิ่มมั้ยคะ

เป็นเรื่องที่เข้าใจมากเลย อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ
ขอบคุณผู้รู้ และผู้ที่เคยใช้งานล่วงหน้าเลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่