ไม่รู้ว่าครอบครัวไม่เข้าใจหรือว่าเราคิดมากไปเอง ไม่อยากอยู่ในสภาพแบบนี้ แต่ไม่อยากตาย

หนูอยู่ ม.ต้น ค่ะ หนูลองเก็บมาคิดสักพักแล้วค่ะ
เก็บมาคิดตั้งแต่ตอนประมาณปิดเทอมใหญ่คือว่า

พี่หนูชอบว่าหนูด้านลบๆค่ะ ชอบว่าประมาณว่า เราไม่เอาไหนเราโง่เราเป็นพวกtoxicไรแบบนี้แล้วไล่ไปพบหมอจิตแพทย์และด่าให้เราไปตายหาว่าเราเถียงเอาเริ่ดไรแบบนี้ แต่คือบางครั้งหนูรู้ว่าหนูผิดแต่ก็ขอโทษไป และมีบางครั้งที่หนูไม่ผิดแล้วพยายามอยู่นิ่งไม่เถียงรอให้เขาพูดเสร็จแล้วเอาตัวเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นไรประมาณนี้

และแม่ แม่รู้ว่าพี่กับหนูทะเลาะกันบ่อยแต่ไม่ทำอะไรเลยทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นและมีบางครั้งว่าเหมือนพี่เลยค่ะว่า เราโง่ไรแบบนี้ (แต่อาจจะเล่นๆอันนี้ไม่รู้นะคะว่าแม่จะสื่อมาแบบไหน)

และพ่อ พ่อเราเป็นคนไม่มีเวลาค่ะ แทบไม่ได้คุยกันเลยอยู่คนละบ้าน เวลาเราไปอยู่บ้านพ่อเราก็อยู่กับพี่หรือไม่ก็อยู่คนเดียวค่ะทิ้งเงินเอาไว้แบบว่าจะเลี้ยงปล่อยๆอะค่ะ

ปัญหาคือ ไม่อยากอยู่แบบนี้ อยากหาทางแก้อะค่ะ  (บางครั้งหนูก็ท้ออะค่ะท้อแบบตายไปจะได้จบๆแต่ไม่อยากทำ)

ถ้าแท็กผิดขอโทษนะคะ เพิ่งโหลดแอปมาสดๆร้อนๆ

ขอร้องอย่าคิดว่าหนูเบียวเลยนะคะ หาที่ปรึกษาไม่ได้จริงค่ะอมยิ้ม31

ปล.ถ้าพิมพ์ไม่รู้เรื่องหนูขอโทษนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่