น้ำยาล้างคอร์ย แอร์ super cleaner มีฤทธิ์เป็น กรด หรือ เบส ครับ

คือ ผมสงสัยครับ ปรกติ ของที่ มีฤทธิ์เป็นกรด น่าจะกัดมือ แบบแสบๆ หรือเปล่าครับ
ผมลองเอามือจุ่มดู มันไม่รู้สึกอะไรเลย แต่ๆ มันลื่นมากๆครับ ล้างให้หายลื่น ยากมาก
แต่ กัดแรงครับ ผมทดลองเอา แผ่นฟรอยด์ห่อ อาหาร ชินเล็กๆ ใส่ขันน้ำ แล้ว เทน้ำยาเข้าไปตรงๆ

ทิ้งข้ามคืน เช้ามา แผ่นฟรอย์ละลายหายไปหมดเลย
ก็เลยสงสัยครับ จริงๆข้างขวดเขาให้ผสมน้ำใช้ 1:3 ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่