ช่วยแนะนำที่เรียนต่อ ป.โท ด้าน food science ,R&D หรือ อุตสาหกรรมอาหารให้หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ หนูเพิ่งจบ ป.ตรีคณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขา พัฒนาผลิตภัณฑ์ค่ะ จบมาด้วยเกรด 3.6  หนูมีความฝันอยากเป็น R&D อยากคิดค้น และพัฒนา ผลิตภัณฑ์อาหารค่ะ ตอนนี้หนูมีความคิดอยากจะเรียนต่อ ป.โท ด้านพัฒนาผลิตภัณฑ์ต่อค่ะ ใครพอทราบข้อมูลด้านนี้ ขอความกรุณาช่วยแนะนำที่เรียนต่อให้หนูหน่อยค่ะ  ดูไว้หลายที่เหมือนกันค่ะ แต่ว่าตัดสินใจไม่ได้เลยTT จะเป็นที่ไทย หรือ ต่างประเทศก็ได้ค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่