ให้กำลังใจแฟนยังไงดี ?

กระทู้คำถาม
ตอนนี้แฟนผมเค้าซิ่วจากมหาลัยมาเพราะว่าแม่ของเค้าอยากให้มาเรียนใกล้บ้านโดยที่แม่เครียดมากๆอยากให้มาเรียนใกล้ๆแฟนก็ยอมครับเพราะเค้ารักแม่มาก ตอนที่แฟนผมเค้าสอบติดและไปเรียนที่นู้นเค้าเป็นคนร่าเริงสดใส จนในตอนนี้แฟนผมต้องซิ่วจากมหาลัยที่เค้าสอบได้มาเรียนมหาลัยใกล้บ้าน ซึ่งในการเตรียมตัวสอบรอบนี้เป็นช่วงที่แฟนผมเค้าเครียดมากๆกับการอ่านหนังสือ ซึ่งผมไม่รู้จะให้กำลังใจเค้ายังไงดีเพราะทุกคำที่พูดให้กำลังใจเหมือนว่าไม่ทำให้เค้าผ่อนคลายได้เลยเค้าดูจริงจังกับทุกเรื่อง เค้าคอลมาบ่นให้ผมฟังว่าคิดถึงมหาลัยที่นู้นมากจนเหมือนเค้าจะร้องไห้ออกมาผมไม่รู้ว่าต้องทำยังไงให้เค้ารู้สึกดีขึ้นมีแค่บอกสู้ๆนะไม่ต้องคิดมากอะไรทำนองนั้น ผมอยากได้คำแนะนำให้ช่วยปลอบโยนใครซักคนให้เค้ากลับมาร่าเริงแบบเดิมเห็นแฟนรู้สึกแย่ผมก็รู้สึกแย่ตามไปด้วยครับ T^T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่