รอบบ้านมีแต่คนอยู่บ้าน 24 ชั่วโมง ขอวิธีเก็บเสียง ให้มีความเป็นส่วนตัวหน่อยครับ

เหมือนมียามเฝ้าบ้านตลอดเวลาครับ
เวลาทะเลาะนี่  เวลาทำงาน ราชการ   ดึกๆ   ได้ยินตลอด     ทุกเวลา

รอบบ้านฝั่งซ้ายลูกบ้านเรียนจบไม่ยอมหางานทำนอกบ้าน    เปิดร้านก๋วยเตี๋ยวนั่งเล่นมือถือ  + คอม  หน้าร้านก๋วยเตี๋ยวทุกวัน
รอบบ้านฝั่งขวา      ป้าอายุ 50  ไม่ทำงานนั่งตั้งวงเมาส์ข้างบ้านผมทุกวันๆ
บ้านตรงข้าม   นอนกลางวัน   อยู่ดึกทั้งคืน

อยากได้คำแนะนำปรับแต่งบ้าน  ให้เป็นส่วนตัวหน่อยครับ  ให้มองเข้าไปยากๆ  เก็บเสียงดีๆด้วย
เวลาทะเลาะแล้ว   คนข้างบ้านรู้เรื่องส่วนตัว  ที่ไม่ดีหมดเลย
เพราะรอบๆบ้าน  เขาไม่ค่อยไปไหนนอกบ้าน    อยู่ติดบ้านตลอด

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่