ถาม&ตอบ ไอ้ไข่ เด็กวัดเจดีย์ 9 ข้อน่ารู้ ที่คนมักถามบ่อยๆ ไอ้ไข่ชอบทานอะไร กินน้ำอะไร ถวายอะไรดี

1 ไม่ได้บนไว้ แต่ขอให้ถูกหวย แล้วจะถวายน้ำแดง ขนม วันพระได้มั้ยคะ 
2 หนูจะบนบานที่บ้านต้องทำยังไงบ้างคะ 
3 ขอไอ้ไข่ เรื่องเจ็บป่วยได้มั้ยคะ 
4 ไอ้ไข่ชอบอะไรบ้างคะ 
5 ถ้าเรานำไอ้ไข่มาบูชาที่ร้านหมายถึง ร้านค้าที่เราขายของเราวางที่เคาร์เตอร์ได้มั้ยค่ะเพราะอยู่ร้านไม่มีหิ้งพระ 
6 อยู่ห้องเช่าค่ะ แต่ไม่มีหิ้งพระ สามารถวางโต๊ะเล็กๆจัดไว้หลังตู้กับข้าวได้มั้ยคะ 
7 ถามหน่อยค่ะเวลาเอาน้ำแดงหรือนมเปรี้ยวเราต้องเปิดฝาหรือปิดฝาค่ะสังสัยมากเลยค่ะ บ้างคนบอกไม่ต้องเปิดแต่จุดธุปเอาค่ะ 
8 บูชามาได้โชคแล้วค่ะจะถามว่าต้อง แก้-บนเวลาไหนดีมีใครรู้ไหมค่ะ 
9 แก้บนตอนค่ำได้ไหมคะ
คำตอบอยู่ในคลิปครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่