ถามเปลี่ยนคาร์บูที่มีคุณภาพรถจะสเถียรขึ้นมั๊ยครับ (ไม่เน้นซิ่ง)

ผมใช้รถ suzuki GD110 เป็นเวลาเข้าปีที่2 รู้สึกว่าเวลาเร่งแล้วมันสะดุดเพื่อนที่ใช้งานเหมือนกันก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่ารถมีอาการแบบนี้ จึงมีเพื่อนของเพื่อนที่ใช้แนะนำให้เข้ากลุ่มเฟสบุ๊คผู้ที่ใช้งานรถแบบเดียวกันจากนั้นเลยไปอ่านและติดตามข่าวสารอยู่เรื่อยๆผู้ใช้หลายคนก็เจออาการแบบนี้จึงแนะนำให้เปลี่ยนคาร์บู

**อยากทราบว่าถ้าเป็นคาร์บูมันจะดีขึ้นจริงหรอครับ?**

คาร์บูติดรถเป็นของจีนยี่ห้อ deni

ผู้ใช้งานในกลุ่มเฟสบุ๊คแนะนำให้เปลี่ยนมีสองยี่ห้อที่น่าเชื่อถือคือ

1.mukuni รุ่น vm17 ของ suzuki smash
ต้องแปลงคอหลีด
2.keihin รุ่น pb18ของ kawazaki KSR
ใส่ได้เลย

มีสมาชิกที่เค้าใช้จริงและปรับจูนคอยบริการแต่เราอยากฟังความเห็นจากมุมมองของผู้รู้ที่อธิบายในเชิงวิชาการและมีข้อมูลอ้างอิงได้แนะนำด้วยต้องไปศึกษาต่อยังไงดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่