เป็นคุณจะทนต่อดีไหม

สวัสดีครับ ผมมีเรื่องของผมเองจะมาเล่าให้ฟังครับ คือผมได้เจอกับผู้หญิงคนหนึ่งเธอเป็นคนลาวได้เจอกันในแอปหาคู่ครับ ก็ได้คุยกันได้รู้จักกันช่วงก่อนปลายปีที่แล้วก่อนโควิส ผมได้คุยกับเธอเธอบอกว่าเธอมีแฟนแล้วแต่แฟนเธอไม่สนใจไม่แคร์อะไรเลย เธอเลยมาเล่นแอปหาคุ่และได้เจอกับผม ซึ่งผมก็เห็นใจเธอเรื่องที่เธอมีแฟนแต่ไม่สนใจถ้าเป็นผมนะจะดูแลอย่างดีตอนนั้นผมคิดแบบนี้ รู้ตัวว่าผิดนะครับที่คิดแบบนั้น คุยกันจนถึงว่าไปเที่ยวด้วยกัน ผมไปบ้านเธอ ง่ายๆเลยผมยอมเป็นผัวน้อยของเธอครับ ผมยอมรับนะครับเมือก่อนผมก็เกเรไม่ได้ดี แต่พอคบกับเธอไปนานๆเธอนิสัยดีครับตรงตามที่ผมตามหาทุกอย่างช่วง 5เดือนที่ผ่านมาผมได้สัญญากับเธอว่าผมจะหยุดที่เธอแล้ว ผมเลิกกินเหล้า เลิกสูบบหรี่ หารายได้เสริม หลังเลิกงานกับก่อนไปทำงานก็ไปขับแก๊ป เพื่อเก็บเงินไปขอเธอ และเธอพุดกับผมว่าเธอจะเลือกผมเมือด่านเปิดและกลับไปบ้านได้เพราะตอนนี้ด่านปิด แต่มาตอนนี้คือว่าความอดทนของผมไม่ไหวคือ ทุกครั้งที่คนของเธอกลับมาผมก็จะน้อยใจทุกครั้ง แต่ถามตัวเองตลอดว่าถ้าเค้ารักเราเค้าต้องมาอยู่กับเราซิซึงผมชวนเธอหลายครั้งแต่มันติดปัญหาตรงที่บัตรทำงานในไทยของเธอเป็นชื่อของญาติคนของเธอ เธอบอกว่าถ้าด่านเปิดเธอจะกลับบ้านและให้ผมไปอยู่ด้วยและจดทะเบียนกันเลย ผมเลยอยากจะขอคำแนะนำผมควรรอต่อไปดีไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่