ถ้าหากเราส่ง resume ไปแล้ว แต่ยังไม่มีการติดต่อมา สามารถโทรไปสอบถามได้ไหมคะ เพราะสนใจที่นี่มากเลยค่ะ

สวัสดีค่ะพี่ๆ ตามหัวข้อเลยค่ะ หนูอยากสอบถามพี่ๆท่ีมีประสบการณ์ หรือพี่ๆที่อยู่แผนกเกี่ยวข้องค่ะ พอดีหนูส่ง resume สมัครงาน ผ่านทาง email ไปแล้วค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าทางบริษัทจะเปิดอ่านหรือยัง ก็เลยส่งอีกรอบผ่านเว็บหางานไปค่ะ ในเว็บขึ้นว่าทางบริษัทเปิดอ่านแล้ว ตอนนี้เป็นเวลา 13 วันแล้วค่ะ กังวลใจเพราะอยากทำงานที่นี่มากค่ะ ใกล้ที่พัก และตรงสายที่เรียนจบแต่ยังไม่มีประสบการณ์ค่ะ 😅 ทางบริษัทพอจะรับพิจารณาไหมคะ หรืออาจจะเลือกพิจารณาจากคนที่มีประสบการณ์แล้วก่อนคะ หรือทางบริษัทอาจจะตัดหนูทิ้งไปแล้ว แต่ก็ยังอยากทราบค่ะ ว่าเรายังอยู่ในส่วนที่ทางบริษัทคัดไว้ว่าสนใจหรือเปล่าค่ะ แบบนี้หนูสามารถโทรไปสอบถามได้ไหมคะ ใช้วิธีการโทรและพูดให้เป็นทางการอย่างไรดีคะ หรือไม่ควรโทร เพราะอาจจะเป็นการเสียมารยาทคะพี่ๆ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่