อยากทราบว่าถ้าจะไปต่อม.4รร.นานาชาติได้ไหมคะ

ก็คือว่าทั้งชีวิตเราเรียนรร.ไทยมาตลอดเลยค่ะ เเต่อยากไปเรียนนานาชาติค่ะ เรื่องค่าใช้จ่ายไม่มีปัญหา เเต่อยากทราบว่ารร.เค้าจะรับนักเรียนใหม่มั้ยคะ เเล้วต้องสอบเข้ามั้ย ใครที่ไปต่อม ปลายนานาชาติ รบกวนมาเเชร์ประสบการณ์หน่อยนะคะ🥺
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าภาษาผ่าน สอบวัดระดับผ่าน ไม่น่ามีปัญหานะครับ แต่ขึ้นกับเกณฑ์ที่จะเข้าของที่นั้นๆอีกที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่