แอพ Android System Webview อัพเดทไม่ได้ มีวิธีแก้ไขไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ แอพ Android System Webview และ แอพ Google Chrome สองแอพนี้อัพเดทไม่ได้ กดอัพเดทแล้วก็ขึ้นว่า กำลังรอดาวน์โหลด... แต่ก็เป็นอยู่แบบนั้น ไม่ขึ้นแม้แต่เปอร์เซ็นต์การดาวน์โหลด ทั้งๆที่แอพตัวอื่นก็อัพเดทได้ตามปกติ ไม่ได้ใจว่าเป็นที่ตัวแอพหรือเป็นที่เครื่องมือถือกันแน่ ที่ใช้อยู่คือ samsung j8 ใครพอดีวิธีแก้ไขเบื้องต้นไหมครับ
ปล. ค้นหาวิธีการแก้ไขใน YouTube แล้วแต่ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ ทั้งล้างข้อมูล ลบแคช ตัวแอพพลิเคชั่น และ แอพ play store  😪

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่