คนเป็นhiv ต่อมน้ำเหลืองจะโตตรงไหน

อยากทราบว่าคนที่มีเชื้อhivหรือติดเชื้อแรกๆ จะมีต่อมน้ำเหลืองโตตรงจุดไหนหรอครับ ส่วนตัวผมได้ไปตรวจเลือดมาเมื่อเดือนที่แล้ว แล้วเดือนนี้ได้มีเพศสัมพันแต่ป้องกันทุกครั้งครับ ผมได้สังเกตว่ามีหูดหงอนไก่เกิดขึ้นบริเวณทวารแต่น่าจะติดมาจากคนที่เคยมีเพศสัมพันเพราะเค้าเคยเอาอวัยวะเพศมาถูตรงรูทวารครับ (ก่อนตรวจเลือด1เดือน) พอดูในเน็ตเค้าบอกว่าอาจเกิดจากการติดเชื้อhivด้วย แต่ก็งงครับเพราเพิ่งตรวจไปเมื่อเดือนที่แล้ว แล้วคนที่คิดว่าเสี่ยงทำให้เกิดหูดก็คือ1เดือนก่อนตรวจเลือดอีก อีกอย่างหูดหงอนไก่ใช้เวลาฟักตัวเฉลี่ย3-6เดือน ผมยิ่งเครียดเลยครับ ตอนนี้ผ่านมาประมาณ3อาทิตย์มีอาการไอครับ ไอเล็กๆน้อยๆ แล้วก็มีก้อนขึ้นบนศีรษะครับด้านหลังเลย ไม่รู้ว่าใช่ต่อมน้ำเหลืองไหมเพราะว่ามันอยู่ในจุดที่ไม่เคยมีคนบวมเลยครับ อาการอื่นๆยังไม่มีนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่