ดูพี่นาคทั้งสองภาคแล้วสงสัยครับ

1.ตอนที่นาคนนท์อะลาวาดในภาค 1 ผีนาคสนจากภาค 2 ทำอะไรอยู่
2.ในภาค 2 ตอนที่หลวงพี่โหน่งคุยกับหลวงน้า ทำไมไฟเพิ่งมาติดตอนที่หลวงน้าถามพระโหน่งว่าจะสึกหรือ ในหนังต้องการจะสื่อถึงอะไรครับ
3.ชายที่ตัดเชือกผูกมือหลวงพี่โหน่งในภาค 1 ตอนท้ายเรื่องตอนบวชคือแฟนใหม่ของแฟนเก่าหลวงพี่โหน่งใช่ไหมครับ
4.นาคนนท์ในภาค 1 แค้นอะไรครับ
5.แม่ของโทมินจุนเป็นคนไทยหรือเกาหลีครับ
6.เรื่องราวอดีตชาติของเฟิร์สกับบอลลูนตรงกับยุตไหนครับ
7.เหล่าผีในโบสถ์ในภาค 1 ตอนต้นเรื่องและเหล่าผีหัวขาดมาจากไหนครับ  
8.ทำไมนาคนนท์สามารถควบคุมรูปปั้นพระให้หันมาได้ ต้องการสื่อถึงอะไร

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่