เป็นผู้หญิงเรียนวิศวะก่อสร้างดีไหมคะ??

คือเราอยู่ม.6แล้วค่ะสายวิทย์-คณิต แล้วญาติเราแนะนำให้เราเรียนวิศวะก่อสร้างเพราะว่าเขาเป็นหัวหน้าใหญ่คุมคนงานก่อสร้างที่บริษัทแห่งหนึ่งค่ะ แกบอกว่าถ้าเราเรียนวิศวะจบมาจะฝากงานให้ แต่ก็มีหลายคนบอกว่างานมันหนักเกินไปสำหรับผู้(อย่างเรา) ส่วนใหญ่เขาบอกว่าเราดูไม่เหมาะกับงานนี้ เพราะว่าบุคลิกไม่ให้ 😂😂 เราเลยอยากรู้ว่าถ้าเราจะเรียนขึ้นมาจริงๆมันจะดีมั้ยคะ 
อ้อ แล้วที่เขาแนะนำให้ไปเรียนคืออุเทนถวายนะคะ
เราเลยอยากรู้ว่า
1. ถ้าเราจะเรียนวิศวะก่อสร้างขึ้นมาจริงๆมันจะดีมั้ยคะ 
2. ถ้าไม่เรียนวิศวะก่อสร้าง พอจะมีวิศวะอื่นแนะนำมั้ยคะ
3. ที่อุเทนถวายไม่ได้น่ากลัวอย่างที่เป็นข่าวหรือที่ๆเล่ากันมาใช่รึเปล่า ถ้าน่ากลัวและยังมีเหตุการณ์แบบนั้นเกิดขึ้นอยู่ตลอด เราควรไปเรียนดีมั้ยคะ
ปล. ถามว่าเรากลัวมั้ยที่จะเรียนวิศวะก่อสร้างที่อุเทน 70%ค่ะที่ไม่กลัว อีก30%ก็หวั่นๆอยู่นิดนึง55555
รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ😊😊
ปล2. เกรดเฉลี่ยเราน่าจะประมาน3.5กว่าๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่