อยากสอบถามเรื่อง หอพัก/ห้องเช่า/บ้านเช่า ใกล้ นิคม อมตะ ระยอง

สวัสดีครับ 

พอดีผมเพิ่งได้งานที่บริษัทแห่งหนึ่ง ในนิคมอมตะ ระยอง ซึ่งผมก็ไม่เคยมาอยู่ต่างจังหวัดตัวคนเดียวมาก่อนเลย ก็เลยกังวลนิดหน่อย 
ผมเลยอยากขอคำแนะนำย่านที่พัก/ หรือระบุชื่อมาเลยก็ได้ครับ ว่าหอไหนดี และน่าอยู่ ผมอยากได้ที่ที่สะดวก มีของกินเยอะ ไม่เปลี่ยว หรือ อันตราย มีคลินิก หรือ โรงพยาบาลใกล้ๆ และรถโรงงานผ่านเยอะๆ (เพราะผมขึ้นรบรับส่งกับทาง บ. และเบื้องต้นทางบริษัทเขาบอกครอบคลุม เเต่ก็ยังไม่ได้บอกเส้นทางมาว่าคลุมขนาดไหนอย่างไรบ้าง) ส่วนเรื่องราคาผมก็คงไม่อยากได้เกิน 5,500 ต่อเดือน ครับ

ผมก็ลองค้นหาหาคำแนะนำในกระทู้เก่าๆมาบ้างเเล้ว ก็พบว่า ย่าน บ่อวิน ก็น่าสนใจ เพราะใกล้โรบินสัน  แต่ถ้าใครมีคำแนะนำอะไรอัพเดทใหม่ๆ ก็รบกวนข่วยแนะนำผมด้วยนะครับ ย่านที่น่าสนใจ ชื่อหอพัก เป็นต้น  ผมจะได้จดลิสต์ไว้เเละเข้าไปตะเวนหาอีกที 

** คำถามเพิ่มเติมนะครับ ท่ารถตู้ไปกลับ-กทม แถวนั้นมีตรงไหนบ้างหรอครับ?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่