บัตรกดเงินสด First Choice นี่ ถ้าเรากดเงินสด มาใช้ แต่จ่ายเกินขั้นต่ำตลอด ไม่ได้จ่ายเต็มจะเสียเครดิตไหมครับ

บัตรกดเงินสด First Choice นี่ ถ้าเรากดเงินสด มาใช้ แต่จ่ายเกินขั้นต่ำตลอด ไม่ได้จ่ายเต็มจะเสียเครดิตไหมครับ
พอดีมีบัตร แต่ไม่รู้จะใช้เดิน เครดิตบูโร อย่างไร  จะผ่อนของก็ไม่รู้จะผ่อนอะไรอีกนั่นละ
เลยใช้วิธี วงเงิน 18000 ก็ กดมาใช้ที 2000 บาท แต่ เวลาจ่ายคืน จะจ่ายทีละ 1000  ตลอด พอครบสามเดือน ยอด 6000 ก็ปิด (จ่ายรอบละ 1000+1000+1000 เดือนที่ 3 ก็ปิด อีก 3000 กับดอกอีกนิดหน่อย 100 กว่าบาท)  

คือทุกๆเดือนจะจ่ายเกินขั้นต่ำตลอด แบบนี้ เครดิต บูโร เราจะขึ้นว่าอย่างไรครับ  หรือ ควรเอาไว้ผ่อนของดีกว่า กดเงินสด แนะนำทีครับ
ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่