รักษาสิวหายขาด

ตอนนี้คือเราเป็นสิวมีหัวและก็ไม่มีหัวค่ะขึ้นเยอะแบบสิวผดเม็ดเล็กๆส่วนใหญ่จะขึ้นบริเวณหน้าผาก​ ระหว่างคิ้ว​ เราไม่รู้ว่ามันเรียกว่าสิวอะไรแต่มีลักษณะ​ตามที่ว่าเลยค่ะ​ ตอนนี้เราใช้ยาแต้มสิวของสมูทอีสีเขียวและก็ยาแต้มสิวแอคเน่​ ดร.​สมชาย(ถ้าจำไม่ผิดนะคะ)​ แต่ก็ไม่หายขาดค่ะ​ อาจมีกีขึ้นนิดหน่อยน้อยมากๆเลยค่ะ​ เราแต้มก่อนนอนใช้มาประมาณ1เดือนละค่ะไม่เกิดอาการแพ้สิวไม่เพิ่มแต่ไม่หายค่ะ​ ตื่นมาจะรู้สึกมันๆหน้าด้วยค่ะ

คำถามนะคะ
1.มียาทาสิวอะไรแนะนำบ้างคะเอาแบบหายขาดไปเลย(ผิวแพ้ง่าย)
2.ควรรักษาด้วยวิธีไหนบ้างคะ
3.ขอสูตรหน้าใสด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview