ฟังก์ชั่น

เมื่อเขากำหนดค่าศูนย์ของฟังก์ชั่นมาเป็นเศษส่วน อย่างเช่น เท่ากับ 1/2 เวลาเราทำเป็นฟังก์ชั่นคือจะเป็น (x-1/2) หรือ (2x-1) หรอครับ คือบางคนก็บอกว่าเท่ากัน ซึ่งผมคิดว่าคิดว่าค่าศูนย์มันเท่ากันครับ และf(x)เท่ากันในกรณี x=1/2 แต่ f(x) นี่สิ มันจำเป็นไหมที่จะเป็นรูปแบบเดียวกัน
เพราะจากที่ผมอ่านหนังสือเอง แล้วไปทำแบบฝึกหัด เขามีวงเล็บมาว่า มีคำตอบที่ถูกต้องหลายคำตอบ หลายคำตอบนี่คือทำไมต้องหลายคำตอบหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่