ตามหาพี่นักร้องครับ ชอบฟังเพลงที่พี่เล่นมากๆ (BTSอนุสาวรีย์)

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อประมาณปีที่ผมพักอาศัยอยู่แถวรังสิต จึงต้องเดินทางต่อรถตู้แถวบริเวณอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ และผมจะแวะไปฟังเพลงช่วงเย็นทุกครั้งที่ผมมีโอกาสผ่านมาในเส้นทางนี้เสมอ ตรงบันไดออกBTSทางออก2 (เซ็นจูรี่)หน้า 7-11 จะมีพี่ผู้ชายคนนี้ร้องเพลงทุกครั้ง
แต่ในปีนี้ผมไปรอฟังหลายครั้งมาก ไม่เจอพี่แกร้องเพลงตรงบริเวณจุดเดิมอีกเลย สอบถามจากพี่ๆวินแถวๆนั้นบอกว่าวันนี้แกไม่มา ส่วนใหญ่จะเห็นเป็นพี่ผู้หญิงขายลอตเตอรี่แทน 

พอจะมีใครที่ชอบฟังเพลงของพี่เขาร้องเหมือนผมไหมครับ และทราบไหมว่าพี่ย้ายไปร้องตรงบริเวณที่ใดเป็นประจำแทนบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่