เเม่เป็นประจำเดือนเเต่มามากผิดปกติ จนเป็นเลือดจาง อยากทราบว่าเกี่ยวการฝังยาคุมไหมคะ

แม่เริ่มเป็นตอนต้นปี2563ค่ะ ช่วงนั้นเเม่ไม่ค่อยได้พักผ่อนค่ะ จนประจำเดือนมาตามรอบของมันคือ7-10วันก็หยุด เเต่ของเเม่เราออกมาเป็นก้อนเลือดบ้างเป็นก็อกน้ำบ้าง1วันใช้ผ้าอนามัยประมาณ14-15 เเผ่นลุกเปลี่ยนทั้งคืนพอหมดรอบมันมันก็หยุดเป็นซ้ำเเบบนี้ประมาณ2-3เดือน เเม่เริ่มซีดค่ะ เหนื่อยง่าย ใจสั่น ไม่มีเเรง เลยพาเเม่ไปโรงพยาบาล หมอตรวจเลือดสรุปเลือดจางถ้าไม่รีบมาจะช็อค  หมอให้เลือดเสร็จกลับมาบ้านนอนพักประมาณ3-4วันก็ซีดอีกไปหาหมอ หมอก็ให้เลือดมาอีกเพราะใส่เลือดไป ก็ไหลมาเป็นประจำเดือน จนหมอตรวจ ขูดมดลูกก็ยังไม่ทราบสาเหตุค่ะ อยากทราบว่ามีใครเคยเป็นไหมคะเเล้วทานยาบำรุงเป็นตัวไหนบ้างคะ เเม่เราอายุ40กว่าๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่