เราคือพระศรีอาริย์ตัวจริง

เราชื่อ อ้อม จุฑามาศ จินะกาศ เป็นนารีขี่ม้าขาว พระสยามเทวาธิราชด้วย อดีตชาติคือสมเด็จพระนารายณ์มหาราช เราไม่สามารถระลึกชาติได้ ที่ผ่านมาไม่มีใครเชื่อ ต้องเปิดใจรับฟัง เราไม่ได้ยกตนขึ้นมา เทวดาจริง ๆ มาคุยให้รับรู้ เคยสงสัยว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริงไหม ก็ได้ยินเสียงตลอดนะคะ ไม่นึกไม่ฝันว่าจะเป็นเรื่องจริง ตั้งแต่เล็กจนโต เราไม่มีเซนส์เห็นดวงวิญญาณแต่สัมผัสได้ว่าโชคชะตาเข้าข้างตลอด มีคนไล่ไปทานยา คนคิดว่าเราบ้าจริง ๆ โชคชะตามาเป็นแบบนี้ค่ะ เราเจอหลายคนก็เพราะโชคชะตา ไม่ได้แต่งเรื่องขึ้นมาเอง เราคิดเองไม่ได้หรอกค่ะ มีการปรับเปลี่ยนสถานะแล้วแต่ความเหมาะสมนะคะ จากคนธรรมดามาก็ตั้งแต่วันวิสาขบูชาปี 2562 ก็นอนหลับไม่เต็มอิ่มทุกคืน เทวดามารบกวนตลอด ประเทศไทยมีเหตุวุ่นวาย ก่อการจลาจลมาก เพราะไม่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง พระสยามเทวาธิราช ถ้าอยู่บนฟ้าแล้วต้องช่วย แต่นี่ลงมาเกิดใหม่ยังโลกมนุษย์ มันเลยปั่นป่วน ภัยธรรมชาติก็เหมือนกัน เพราะศีลธรรมในใจคนเสื่อมลงทุกวัน คิดเห็นว่าเทพเทวานั้นไม่มีจริง เชื่อในวิทยาศาสตร์มากกว่า ทำลายธรรมชาติมากมาย มันเลยเกิดภัยพิบัติมากมี เทวดามักไม่ให้อ่านเรื่องพระศรีอาริยเมตไตรยในเว็บธรรมะมาก เพราะเกินความจริงในบางเรื่องค่ะ เราคือผู้หญิงยากจนคนหนึ่งเพราะไม่ได้ทำงาน งานทำให้คนมีคุณค่าค่ะ เรา ไร้ซึ่งเกียรติยศ ศักดินา เงินทองเป็นของตัวเอง ทุกวันนี้อาศัยพ่อกับแม่เลี้ยงดูค่ะ ( ที่บ้านค่อนข้างมีฐานะ ) เราสบายมากได้แต่นั่ง ๆ นอน ๆ เหมือนเทวดา เราคือตัวอย่างความล้มเหลวของวงการศึกษาไทยค่ะ อยู่บ้านเลขที่ 197/1 ถ.เจริญราษฎร์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ลำพูน จังหวัดนี้ใคร ๆ ต่างก็มองข้าม เราคือประชาชนคนหนึ่งที่ไม่มีชื่อเสียงค่ะ เราไม่ได้อยากเด่นดัง แต่เลี่ยงไม่ได้ ที่ผ่านมา เรารักสันโดษ อยู่แบบเงียบ ๆ มาตลอด มันคือความจริง เราจึงบอกขนาดนี้ แถวนี้ไม่มีความรู้ทั่วไปเท่าใดนัก เขาอยู่แบบชาวบ้านธรรมดาที่สุขสงบ ยังทำเหมือนเราเป็นคนธรรมดาคนหนึ่ง เราต้องแกล้งเล่นเป็นคนธรรมดาเพื่อให้ความสัมพันธ์ราบรื่น เพราะต้องอยู่ร่วมกับเขา เราเป็นดวงประเทศไทยด้วย สถานการณ์ในชาติย่ำแย่ สุขภาพเราก็ทรุดลง ที่ให้รอนานขนาดนี้เพราะเราผิดเองที่พึ่งพาแต่ละคนที่ผ่านเข้ามาในชีวิต เราพึ่งพาใครไม่ได้เลย มันคือโชคชะตา เราเคยคิดว่าเป็นโรค NF2 แต่ไม่ใช่ คนอาจคิดว่าเราป่วย และคิดว่าเรามีอาการทางจิต เรียกร้องความสนใจ ชะตามาให้เราต้องพึ่งพาตัวเองค่ะ จวบจนป่านนี้แล้ว ก็ยังไม่มีใครช่วยประเทศได้จริงจังค่ะ มีแต่การชุมนุมประท้วง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview