ซื้อกองทุน rmf กับ ltf ไว้ ตอนนี้ติดลบหนักมาก ถัวซื้อเพิ่มดีไหมครับ nav กำลังลดเลยตอนนี้

มีหลายกองเลยครับ ซื้อไว้ลดหย่อนภาษี
แต่ช่วงที่บางกองผลตอบแทนไม่ค่อยดี ผมสลับกองไม่ทัน ตอนนี้เลยติดลบหลายกอง
ปีนี้ผมยังซื้อ rmf ไปไม่มาก ก็กะว่าจะใช้ซื้อเพื่อใช้ลดหย่อนภาษีปีนี้อยู่ครับ

อยากปรึกษาว่า ผมควรทยอยซื้อ rmf เพิ่ม ในกองที่ติดลบมากๆดีไหมครับ หรือควรซื้อเพิ่มกองที่เป็นบวกดีครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่