[มีรูป] อยู่ว่าง ๆ เลยสร้างตัวละครในเพชรพระอุมาขึ้นมาในเกม The Sims 4 ค่ะ

สวัสดีค่ะ ทุกคน พอดีอยู่ว่าง ๆ เหงา ๆ เลยนึกถึงนวนิยายชุดเพชรพระอุมาที่เป็นหนึ่งในวรรณกรรมในดวงใจขึ้นมา เอากลับมาอ่านให้หายคิดถึงก็ยังไม่มันส์ เลยนึกไอเดียออก ลองสร้างตัวละครในเรื่องตามที่คุณพนมเทียนแต่งดูซิว่าจะออกมาเป็นยังไง แต่ด้วยบางตัวละครอาจจะยังสร้างไม่ครบนะคะ เพราะเยอะมาก ๆ เลยเอาแค่ตัวละครหลักไปก่อน เดี๋ยวอาจจะแต่งมาลงเพิ่มทีหลัง ส่วนฉาก อุปกรณ์ปืนหรือเครื่องใช้อาจจะไม่ตรงเท่าไหร่นะคะ เพราะบางทีก็หาโหลดมาแต่งยาก 5555 อยากให้ทุกคนได้ดูซิมส์ที่เราแต่งสนุก ๆ กัน ติชมได้และพูดคุยกันได้นะคะ ว่าตัวละครต่าง ๆ ในเพชรพระอุมาในจินตนาการของทุกคน มีหน้าตาเป็นอย่างไรกันบ้าง จะคล้ายกับที่เราแต่งมั้ย ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ^ ^

รพินทร์ ไพรวัลย์

ม.ร.ว. หญิง ดาริน วราฤทธิ์

มาเรีย ฮอฟมัน

คู่กัดประจำป่า - รพินทร์ ไพรวัลย์ กับ ม.ร.ว. หญิง ดาริน วราฤทธิ์

คู่รักสุดร้อนแรง - มาเรีย ฮอฟมัน กับ ไชยยันต์ อนันตรัย

หัวหน้าคณะเดินทางผู้สุขุม - ม.ร.ว. เชษฐา วราฤทธิ์

กะเหรี่ยงหนุ่มผู้ลึกลับ - แงซาย

บอยแบนด์ เอ๊ย พรานดรีมทีมผู้เป็นกำลังสำคัญของคณะ 

แถวบน - บุญคำ, รพินทร์, จัน
แถวล่าง - เส่ย, แงซาย, เกิด

บ้านต้นไม้ของรพินทร์ และเรือนพักของลูกจ้าง (ขออภัยสร้างสูงติดต้นไม้กว่านี้ไม่ได้แล้วเพราะติดบั๊คค่ะ 555 ขออภัย)

อันนี้ไม่มีในหนังสือ คิดถึงเวลาพักส่วนตัวของรพินทร์ในวันที่กลับมาพักที่สถานีกักสัตว์ในห้องเล็ก ๆ ของเขา

คณะนายจ้างในฉากที่ยืนดูรพินทร์ผ่านหน้าต่างของห้องรับรอง โดยมีนายอำพล พลากรคอยแนะนำ

ส่วนอื่น ๆ ของสถานีกักสัตว์ (อยากสร้างให้ใหญ่กว่านี้ แต่เกรงว่าเกมซิมส์จะพังเพราะไอเทมเยอะเกินไป 5555)

รพินทร์ปะทะไอ้ดำที่หลุดออกจากกรง (ตัดต่อเสือดำมาใส่เอาค่ะ หาโมเดลเสือดำไม่เจอเลย 555)

วายร้ายลายพาดกลอน - ไอ้กุด เสือผีสิง

รพินทร์ช่วยดารินตอนช้างแม่ลูกอ่อนบุกตอนไปอาบน้ำที่ลำธารคนเดียว

นั่งสูบบุหรี่พักผ่อนตามอัธยาสัย

จำลองเหตุการณ์ที่ดารินแว้ด ๆ ใส่รพินทร์ 555

เมื่อสองเสือมาปะทะกัน

แงซายยืนเฝ้ายามอย่างหล่อ ๆ

แงซายกับประโยคประจำตัวของเขา 5555

จนรพินทร์หมั่นไส้

แล้วก็โดนแงซายแอบแซะแบบสวย ๆ ด้วยคำกวี๊กวี 555

แต่พอมีเรื่องจริงจัง เราก็กลับมาสามัคคีกันได้ 555
แงซาย: ผู้กอง ผมว่ามันมีอะไรแหม่ง ๆ นะครับ
รพินทร์: งืมมมม....

ฉากบังคับให้อุ้มไปส่งที่เต๊นท์ กรี๊ดกร๊าด

บรรดาพราน ๆ นั่งพักผ่อนกัน

นายหญิงผู้เป็นที่รักของคณะ กับหลังจากปาร์ตี้ล้มไอ้แหว่งได้

พรานใหญ่กับการแอบมองเงียบ ๆ ของเขา

อย่างสุขใจ...

ต่อไปเป็นการถ่ายรูปเล่น ๆ แบบเหมือนดาราถ่ายเล่นกันตอนพักกันค่ะ
แก๊งสองสาวสองหนุ่ม

แงซายกับพรานใหญ่ในท่าสบาย ๆ

บอยแบนด์ เอ๊ย สี่หนุ่มหล่อป่าระเบิด 555

แงซายรักทุกคนนะฮ๊าฟ

สาว ๆ ของโพสท่าเซ็กซี่บ้าง (แงซายแย่งซีน 555)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่