อยากเข้าเตรียมอุดมมากๆๆๆๆค่ะ เริ่มยังไงดี

ตอนนี้อยู่ม.2 รร.วิทยาศาสตร์จุฬาภรณค่ะ การเรียนถ้าเทียบกับเพื่อนๆในสายชั้นเรื่องข้อสอบในรร.ถือว่าดีอยู่นะคะ เกรดเฉลี่ยอยู่ที่4.00 แต่ถ้าเทียบข้อสอบนอกรร.ยังด้อยกว่าคนอื่นค่ะ เพราะตัวหนูไม่ได้เรียนพิเศษเลย ที่เคยเรียนมีแต่ติวเนื้อหาในบทเรียน แต่ตอนนี้เลิกเรียนไปตั้งแต่จบม.1ละค่ะ แต่ตอนนี้กะจะกลับไปเรียนต่อแต่ไปเรียนติวหลักสูตรสอบเข้า จะได้แม่นๆแล้วก็คล่องขึ้นอ่ะค่ะ คือถ้าจะเข้านี่ต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง เก่งระดับไหนถึงจะมีโอกาสสอบติดคะ แนะนำแแนวทางในการอ่านหนังสือ หรือเตรียมตัวให้หน่อยค่ะ ตัวแนวข้อสอบจะเป็นแบบไหน ยังไง **กะจะสอบเข้าสายวิทย์-คณิต
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่