ขอคำแนะนำทริปน่าน ดอยเสมอดาว - สะปัน - สกาด

รบกวนสอบถามและแนะนำทริปนี้หน่อยนะคะ ลายละเอียดที่แพลนไว้ประมาณนี้ค่ะ

DAY1 - เดินทางด้วยรถส่วนตัวออกจากสุพรรณบุรีไปนอนที่ดอยเสมอดาว

DAY2 - เดินทางจากดอยเสมอดาวไปนอนที่สะปัน

DAY3 - เดินทางจากสะปันไปนอนที่สกาด

ทราบมาว่าจากดอยเสมอดาวไปสะปันระยะทางไกลพอสมควร อยากทราบคนเคยเดินทางจากดอยเสมอดาวไปสะปันว่าขับรถเหนื่อยมั้ยคะ 

ควรออกจากดอยเสมอดาวกี่โมงดี

แพลนไว้คร่าวๆประมาณนี้ค่ะ พวกพี่ๆมีอะไรจะแนะนำมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จากดอยเสมอดาวไปสะปันแอบไกลอยู่นะคะ เกือบ 4 ชั่วโมงเลยย ระหว่างทางไปสะปันโค้งจะเยอะหน่อย อาจต้องระวังนิดนึง ถ้าฝนตกด้วย แอบ อตร ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่