สุนัขตั้งท้องได้ 68 วันแล้วยังไม่มีอาการว่าจะคลอด

ผมเลี้ยงแจ๊ครัสเซิลตอนนี้ท้องที่สองแล้ว ท้องแรกผมจำไม่ได้ว่าเค้าผสมพันธ์กันครั้งแรกวันไหน เลยไม่ได้รู้ว่าตั้งท้องกี่วัน แต่วันที่เค้าจะคลอดเค้าไปขุดหลุมแล้วนอนหลบมุมในหลุม แต่พอมาครั้งนี้ผมจดไว้ว่าครั้งแรกที่เค้าผสมพันธ์คือ 3 ก.ค. วันที่ 3 ก.ย. ไปเอ็กซเรย์มาก็เห็นเด็กชัดว่ามี 5 ตัว ซึ่งตอนนี้จากวันที่ผสมพันธ์วันแรกจนถึงตอนนี้ก็ 68 วันแล้ว ยังไม่ทีอาการบ่งชี้ว่าเค้าจะคลอดเลย ที่อ่านมาเจอว่าสุนัขจะตั้งครรภ์ 58-68 วัน อยากรู้ว่าแบบนี้อันตรายมั้ยครับ แล้วมีน้องบ้านไหนตั้งท้องนานกว่านี้มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่