อยากสอบถามผู้ที่มีประสบการณ์การทำงาน และการปรับตัวสำหรับคนที่เรียนรู้ช้า และเข้าใจยาก

ผมเป็นคนที่เข้าใจอะไรยากครับ เรียนรู้ช้า เวลาทำงานหรือคุยงานมักจะไม่เข้าใจ ชอบคุยกับคนอื่นไม่ค่อยรู้เรื่อง ตอนนี้ผมอยากทำงานเอกชน ตำแหน่งธุรการซึ่งผม อยากทำมากๆ แต่ผมก็กังวลว่าผมจะทำได้มั้ย ไม่เก่งอะไรสักอย่าง เรื่องภาษาก็ไม่ได้ ใช้คอมพิวเตอร์ก็ปานกลางไม่ถึงกับเก่งอีก ผมกลัวว่าผมจะไม่ได้งานทำมากเลยครับ ผมควรปรับปรุงตัวเองยังไงดีครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่