ขอวิธีป้องกันการทุจริตในกิจการหน่อยครับ

พอดีว่าผมมีร้านขายขนมร้านนึง ทีนี้มันขายดี
ตั้งใจว่าจะขยายหลายๆสาขา คิดว่าดูแลคนเดียวคงไม่ไหว เลยอยากจ้างลูกน้องมาทำ อยากทราบว่าทุกๆคนมีวิธีการป้องกันการโกงตังในร้านยังไงครับ
กลัวลูกน้องไม่ซื่อสัตย์ ขโมยเงินไปครับ
เป็นร้านเล็กๆขายตลาดนัดเองครับ
และอยากทราบว่าคนที่เขาทำธุรกิจประเภทนี้หลายๆสาขาบนโลกอย่าง KFC, Dairy Queen, Starbuck
เขาป้องกันการทุจริตยังไงครับ
อีกอย่างตอนนี้ผมอายุ 18 ครับ กลัวลูกน้องจะไม่เชื่อฟังครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่