ผมได้กลิ่นเหม็น ไวต่อกลิ่นมากๆ แล้วรู้สึกอาเจียร ทั้งที่คนรอบข้างไม่เป็นอย่างผม ผมต้องพบแพทย์ด้านไหนหรือไม่ครับ

คือ2-3ปีมานี้ ผมไวต่อกลิ่นไม่พึงประสงค์เอามากๆ เช่นเมื่อก่อนช่วงอายุ20-30 เคยล้างอึให้หลานได้เช็ดอึได้ แต่ปัจจุบันทำอย่างเคยไม่ได้ กรณีล่าสุดหมาในบ้านฉี่ใส่ล้อรถที่จอดในบ้าน ผมแค่เดินผ่านผมยังอาเจียน ปัจจุบันอายุ33 ย้อนไปสักประมาณ5ปีก่อนโดนต่อหัวเสือต่อยตัวเดียวแล้วแพ้หนักมากจนต้องเข้าห้องฉุกเฉิน เพราะหายใจไม่ออก นอนโรงพยาบาลอยู่3วัน กว่าจะดีขึ้น ผมจึงคิดว่าเหตุการณ์นี้มีส่วนทำให้ประสาทการรับรู้กลิ่นเปลี่ยนไปหรือไม่ ประกอบกับน่าจะเป็นโรคกระเพาะร่วมด้วย ขอคำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่